Mới nhất
bảo hiểm
Tin tức cập nhật liên quan đến bảo hiểm
Hàng triệu người hưởng lợi từ chính sách mới về BHXH, BHYT
Từ 1/7, nhiều chính sách mới về BHXH, BHYT chính thức có hiệu lực, góp phần mở rộng quyền lợi và tăng mức hưởng cho người dân.
24h
Giải mã mức định giá trước thềm HOSE của F88
30/06/2026 15:07
Thay vì phát hành riêng lẻ, F88 chọn thách thức phát hành cổ phiếu ra công chúng. Với tỷ suất sinh lời trên vốn (ROE) cam kết duy trì trên 25% và mục tiêu dư nợ tỷ USD, bài toán định giá của F88 đang nhận được nhiều sự quan tâm trước thềm niêm yết.
PVI khẳng định vị thế dẫn đầu: Quản trị minh bạch tạo đà bứt phá doanh thu Quý 1/2026
26/06/2026 11:03
Sự kết hợp hài hòa giữa triết lý phát triển bền vững (ESG) và năng lực quản trị doanh nghiệp xuất sắc đã giúp PVI ghi danh vào Top 50 Doanh nghiệp Phát triển Bền vững Tiêu biểu Việt Nam (CSA 2026) và thiết lập những kỷ lục kinh doanh mới.
Quản trị rủi ro thương mại trong bối cảnh mới
21/06/2026 11:48
Thị trường bảo hiểm tín dụng thương mại với quy mô khoảng 35-40 triệu USD còn khá sơ khai, đặc biệt so với quy mô xuất nhập khẩu gần 1.000 tỷ USD của nền kinh tế Việt Nam, sẽ hỗ trợ doanh nghiệp tăng cường quản trị rủi ro thương mại.
DBV khẳng định vị thế Top 10 công ty bảo hiểm uy tín năm 2026
19/06/2026 09:57
Tập đoàn Bảo hiểm DBV tiếp tục khẳng định vị thế trên thị trường khi được vinh danh Top 10 Công ty Bảo hiểm uy tín năm 2026, bảng xếp hạng thường niên do Vietnam Report phối hợp cùng Báo VietNamNet công bố.
Quản trị rủi ro tín dụng thương mại: Chuyển hóa "bất định" thành lợi thế cạnh tranh
19/06/2026 04:06
Trong môi trường kinh doanh bất định, quản trị rủi ro tín dụng với bảo hiểm tín dụng đã dịch chuyển. Bà Võ Thị Phương Anh - Giám đốc Quốc gia Coface Vietnam - trao đổi cùng DĐDN.
Vai trò của bảo hiểm trong chiến lược quản trị rủi ro
18/06/2026 14:30
Công ty TNHH Môi giới bảo hiểm Willis Towers Watson Việt Nam (WTW) phối hợp cùng Tập đoàn bảo hiểm DBV, Bảo hiểm QBE, Tập đoàn Beazley và Tilleke & Gibbins tổ chức hội thảo: “Đồng thuận kiểm soát & bồi thường trong quản trị rủi ro an ninh mạng".
Techcom Life giữ vững vị trí số 1 bancassurance, lọt Top 5 doanh thu phí bảo hiểm mới
16/06/2026 09:50
Bảo hiểm Nhân thọ Kỹ thương đạt tốc độ tăng trưởng kỷ lục, góp phần bởi chiến lược AI-first đặt con người làm trọng tâm ra quyết định với sự hỗ trợ xuyên suốt của trí tuệ nhận tạo.
Quản trị rủi ro, tăng cường khả năng tiếp cận tài chính của doanh nghiệp
15/06/2026 18:20
Doanh nghiệp SMEs sẽ tiếp cận tài chính tốt hơn qua nhiều sản phẩm tài chính. Cùng với đó, bảo hiểm tín dụng thương mại là công cụ giúp quản trị rủi ro tốt hơn.
Hoàn thiện pháp lý lĩnh vực văn hóa, thể thao và du lịch
10/06/2026 04:30
Nhất trí với định hướng xây dựng Dự án Luật nhằm thể chế hóa kịp thời các chủ trương, chính sách của Đảng, Nhà nước, tuy nhiên, bên cạnh những điểm tích cực, nhiều ý kiến cũng đề nghị tiếp tục cân nhắc một số quy định.
DBV & Rainbow ký kết thoả thuận hợp tác toàn diện
06/06/2026 07:30
Các giải pháp bảo hiểm của DBV sẽ được tích hợp trên hệ sinh thái số của Rainbow, giúp khách hàng tiếp cận các sản phẩm bảo hiểm một cách thuận tiện, nhanh chóng và phù hợp hơn với nhu cầu thực tế của từng cá nhân.
DBV khẳng định vị thế tiên phong chuyển đổi số với dấu ấn kép tại Vietnam I4 Impact Awards 2026
01/06/2026 14:33
Tiếp nối thành công tại Giải thưởng Sao Khuê 2026, Tập đoàn Bảo hiểm DBV tiếp tục khẳng định năng lực đổi mới sáng tạo và chuyển đổi số khi ghi dấu ấn nổi bật tại Vietnam I4 Impact Awards 2026.
"Sóng" dịch chuyển nhân sự trong tư vấn tài chính đầu tư
01/06/2026 10:03
Xu hướng dịch chuyển nhân sự cho thấy những người đã có nền tảng về chăm sóc khách hàng và kinh nghiệm tư vấn đang tìm cách gia tăng giá trị phục vụ trong dài hạn.
DBV nhận giải thưởng Sao Khuê 2026 với giải pháp số hoá bồi thường bảo hiểm DBV eClaim 360
29/05/2026 13:22
Ngày 28/5, Tập đoàn Bảo hiểm DBV chính thức được vinh danh tại Giải thưởng Sao Khuê 2026 với giải pháp số hóa bồi thường bảo hiểm DBV eClaim 360.
Thị trường bảo hiểm nhân thọ đang dịch chuyển từ tiếp cận cảm tính sang nhu cầu thực tế
28/05/2026 16:23
Để một thương hiệu bảo hiểm được xem là đáng tin cậy, khách hàng ưu tiên thông tin và điều khoản rõ ràng, năng lực tài chính ổn định, và tư vấn viên chuyên nghiệp, giải thích dễ hiểu.
Dữ liệu người dùng bị các hãng ô tô bán với giá rẻ mạt
27/05/2026 00:34
Thu thập cả đống dữ liệu người dùng nhưng các hãng ô tô đã đem bán cho bên thứ 3 với giá vô cùng rẻ mạt.
Vì sao nhiều ô tô Trung Quốc bị từ chối bảo hiểm?
26/05/2026 00:34
Không ít khách hàng mua ô tô Trung Quốc đã gặp khó khi bị các hãng bảo hiểm từ chối, do lo ngại về dịch vụ hậu mãi.
VCCI và Bảo hiểm PVI thiết lập hợp tác toàn diện
23/05/2026 08:30
Liên đoàn Thương mại và Công nghiệp Việt Nam (VCCI) và Tổng Công ty Bảo hiểm PVI (Bảo hiểm PVI) đã ký kết Thỏa thuận hợp tác toàn diện trong giai đoạn 2026 - 2027.
DBV vinh danh đại lý Hàn Quốc xuất sắc nhất năm 2025
21/05/2026 19:07
Tập đoàn Bảo hiểm DBV và Công ty TNHH KNP Pro Finance vinh danh “Đại lý xuất sắc năm 2025” dành cho đại lý KNP Pro Finance nhằm ghi nhận những đóng góp nổi bật trong hoạt động kinh doanh bảo hiểm.
DBV phối hợp Mitsubishi Motors Việt Nam ra mắt chương trình MMV Auto Insurance
14/05/2026 15:00
DBV phối hợp cùng Mitsubishi Motors Việt Nam triển khai Chương trình MMV Auto Insurance - giải pháp bảo hiểm được thiết kế chuyên biệt dành cho khách hàng sở hữu xe Mitsubishi tại Việt Nam.
Regal Complex gây sốc với chính sách "bảo hiểm lãi suất" và vốn tự có 10%
10/05/2026 20:37
Trong bối cảnh thị trường bất động sản đang khắt khe về dòng vốn, dự án hạng sang Regal Complex (Đà Nẵng) áp dụng chính sách thanh toán 10% ký hợp đồng mua bán đi kèm tổng chiết khấu lên đến 28%
ĐHĐCĐ DBV 2026: Top 4 doanh nghiệp bảo hiểm phi nhân thọ
24/04/2026 18:47
DBV đặt mục tiêu bước vào giai đoạn phát triển mới với định hướng “Tăng trưởng - Hiệu quả”, hướng tới lọt vào Top 4 doanh nghiệp bảo hiểm phi nhân thọ hàng đầu.
Xem thêm
POWERED BY
ONE
CMS
- A PRODUCT OF
NEKO