Mới nhất
hệ sinh thái du lịch
Tin tức cập nhật liên quan đến hệ sinh thái du lịch
Quảng Trị - Huế kiến tạo hệ sinh thái du lịch trên đường ray
Không dừng ở việc đưa vào khai thác tuyến tàu du lịch “Cố đô Huế - Phong Nha: Hành trình Kỳ quan - Di sản thế giới”, Quảng Trị và Huế đang hướng tới mục tiêu lớn hơn là hình thành hệ sinh thái du lịch đường sắt liên vùng.
Du lịch
Quảng Trị gọi vốn cho hệ sinh thái du lịch tỷ USD
23/07/2026 02:20
Lần đầu tiên, Quảng Trị công bố danh mục 22 dự án ưu tiên thu hút đầu tư du lịch giai đoạn 2026-2030 với quy mô từ vài chục đến hàng chục nghìn tỷ đồng, trải dài từ biển, rừng, hồ, thác đến đô thị và di sản.
Khi pháo hoa đánh thức sức sống hệ sinh thái du lịch Đà Nẵng
16/07/2026 14:12
Từ một cuộc thi pháo hoa, DIFF nâng tầm thành mùa lễ hội quốc tế, đủ sức kéo hàng triệu du khách đến thành phố và tạo hiệu ứng tăng trưởng cho hàng không, lưu trú, vui chơi, ẩm thực, bán lẻ.
IMTECAD 2026: Đà Nẵng kết nối hệ sinh thái du lịch xa xỉ với Côte d’Azur
18/06/2026 11:37
Hội nghị quốc tế IMTECAD 2026 với chủ đề “Luxury Tourism – Du lịch xa xỉ" được tổ chức tại Côte d’Azur, Pháp, trong khuôn khổ hợp tác giữa Viện Công nghệ Quốc tế Đà Nẵng, Université Côte d’Azur và Hiệp hội Du lịch Đà Nẵng.
POWERED BY
ONE
CMS
- A PRODUCT OF
NEKO