Mới nhất
đấu giá đất
Tin tức cập nhật liên quan đến đấu giá đất
Thiệu Trung thu 76,829 tỷ đồng từ đấu giá đất đợt 1 năm 2026
Phiên đấu giá quyền sử dụng đất đợt 1 năm 2026 tại xã Thiệu Trung, Thanh Hóa có 69 lô đất được đấu giá thành công, mang về tổng giá trị 76,829 tỷ đồng, cao hơn 18,601 tỷ đồng so với giá khởi điểm.
Kinh tế địa phương
Hải Phòng: Tối ưu hóa nguồn lực 88 tài sản công sau sáp nhập
18/08/2026 00:30
UBND TP Hải Phòng vừa quyết định đưa 88 cơ sở nhà đất dôi dư với tổng diện tích hơn 41.312m² vào kế hoạch đấu giá đất ở đợt 1 năm 2026.
Đấu giá đất hạ nhiệt
11/07/2026 04:15
Nguồn cung tăng, quy định siết chặt và tâm lý đầu tư thay đổi đang khiến đấu giá đất giảm nhiệt. Thị trường dần rời xa các cơn sốt giá để hướng tới nhu cầu thực và giá trị khai thác bền vững.
Sửa Luật Đấu giá tài sản: Một số nội dung cần được làm rõ
11/06/2026 04:15
Đánh giá cao những đề xuất của cơ quan soạn thảo, tuy nhiên, bên cạnh những điểm tích cực, góp ý Dự thảo Luật Đấu giá tài sản (sửa đổi), không ít ý kiến cho rằng, một số nội dung cần được làm rõ.
POWERED BY
ONE
CMS
- A PRODUCT OF
NEKO