Mới nhất
thiết bị
Tin tức cập nhật liên quan đến thiết bị
Thiết bị gia dụng Trung Quốc "đổ bộ" vào Đông Nam Á
Các thương hiệu thiết bị gia dụng Trung Quốc đang ngày càng chiếm lĩnh thị trường Đông Nam Á, với thị phần liên tục tăng trưởng trong 5 năm qua.
Kinh tế thế giới
Trợ lý giám đốc toàn năng – Anker ra mắt soundcore Liberty 5 Pro và Liberty 5 Pro Max
22/06/2026 17:07
Anker vừa chính thức ra mắt bộ đôi tai nghe cao cấp soundcore Liberty 5 Pro và Liberty 5 Pro Max, được ví như những "trợ lý toàn năng" nhờ tích hợp chip AI THUS™ độc quyền với kiến trúc compute-in-memory đột phá.
SPOT-MAS 10 nhận Breakthrough Device Designation từ FDA
17/06/2026 21:31
Xét nghiệm tầm soát đa ung thư SPOT-MAS 10 là xét nghiệm máu tầm soát bổ trợ, hỗ trợ phát hiện tín hiệu liên quan đến 10 loại ung thư ở người trưởng thành từ 40 tuổi trở lên khi chưa có triệu chứng.
Xuất khẩu tăng tốc, mở rộng dư địa tăng trưởng
17/06/2026 02:11
Trong giai đoạn biến động thương mại toàn cầu, bức tranh xuất khẩu của Việt Nam vẫn ghi nhận những tín hiệu tích cực.
Hải Phòng ra quân cao điểm ngăn chặn thiết bị bay trái phép tại sân bay Cát Bi
17/06/2026 00:30
Hải Phòng chỉ đạo hỏa tốc siết chặt quản lý, xử lý nghiêm thiết bị bay không người lái, diều và vật thể siêu nhẹ xâm nhập trái phép khu vực cấm nhằm bảo đảm tuyệt đối an toàn hàng không.
Đà Nẵng có nhiều lợi thế phát triển kinh tế tầm thấp
13/06/2026 03:00
Đà Nẵng có thể trở thành địa phương tiên phong trong phát triển kinh tế tầm thấp nhờ hệ sinh thái đổi mới sáng tạo ngày càng hoàn thiện, nguồn nhân lực chất lượng cao và hạ tầng công nghệ thông tin đồng bộ...
Uy hiếp an toàn hàng không: Báo động đỏ từ những thiết bị bay tự phát
09/06/2026 15:00
Liên tiếp UAV, flycam và diều sáo xuất hiện gần khu vực sân bay Nội Bài, Cát Bi cho thấy nguy cơ uy hiếp an toàn hàng không không còn là cảnh báo xa…
Bảo mật thiết bị đầu cuối: Nền tảng của chuyển đổi số bền vững trong doanh nghiệp
05/06/2026 03:50
Trong bối cảnh chuyển đổi số tăng tốc và rủi ro an ninh mạng ngày gia tăng, bảo mật thiết bị đầu cuối đang trở thành nền tảng giúp doanh nghiệp bảo vệ dữ liệu, duy trì hoạt động và tăng trưởng bền vững.
Doanh nghiệp điện tử tiêu dùng "đón sóng" công nghệ mới tại IEAE 2026
04/05/2026 14:33
IEAE với quy mô hơn 300 doanh nghiệp và 500 gian hàng, là điểm hẹn giao thương quan trọng, mở ra cơ hội “đón sóng” sản phẩm, công nghệ và mô hình kinh doanh mới.
GELEX ghi nhận kết quả kinh doanh tăng trưởng hai chữ số
03/05/2026 16:53
GELEX ghi nhận kết quả kinh doanh tăng trưởng hai chữ số, trong bối cảnh doanh nghiệp đẩy mạnh triển khai các dự án chiến lược và mở rộng quy mô hoạt động.
Đề xuất bỏ hoàn toàn thủ tục khai báo nhập khẩu thiết bị in
02/05/2026 03:30
VCCI đề xuất bãi bỏ hoàn toàn thủ tục khai báo nhập khẩu thiết bị in do không còn phù hợp với yêu cầu cải cách hành chính và chia sẻ dữ liệu liên thông.
MEDLATEC ký kết hợp tác cùng Sở Y tế TP. Cần Thơ, trao tặng hệ thống trang thiết bị y tế trị giá 550 triệu đồng
23/04/2026 09:08
Chiều 22/4, tại lễ ký kết hợp tác, MEDAZ (thành viên MEDLATEC) đã trao tặng Sở Y tế TP. Cần Thơ máy test hơi thở H. pylori (Urea C13) và máy phết lam tự động SmartPrep, tổng trị giá 550 triệu đồng.
Mining & Construction Vietnam 2026: Kết nối công nghệ và doanh nghiệp ngành mỏ & xây dựng
21/04/2026 11:27
Đây sự kiện chuyên ngành quy mô lớn, quy tụ các doanh nghiệp, chuyên gia và tổ chức trong lĩnh vực khai khoáng và xây dựng tại Việt Nam và khu vực.
Sửa Luật Đo lường (sửa đổi): Cần tiếp tục cân nhắc một số chính sách
04/04/2026 04:15
Đánh giá cao nội dung được đề xuất sửa đổi, bổ sung tại Dự thảo Luật Đo lường (sửa đổi), tuy nhiên, không ít ý kiến cho rằng, một số chính sách cần tiếp tục được cân nhắc.
Vietcombank hỗ trợ 1 tỷ đồng thiết bị y tế, trao 200 suất quà tại Hóc Môn và Củ Chi
28/02/2026 15:44
Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank) đã trao tặng 1 tỷ đồng thiết bị y tế và 200 xuất quà cho Bệnh viện Đa khoa Khu vực Hóc Môn và Bệnh viện Đa khoa Củ Chi (TP.HCM).
Nâng tầm hợp tác kinh doanh Việt - Đức
20/02/2026 04:07
Hợp tác đầu tư, kinh doanh giữa các doanh nghiệp Việt Nam và Đức đã và đang ngày càng được đẩy mạnh trong nhiều lĩnh vực quan trọng, góp phần nâng tầm hợp tác song phương.
Ngành điện tử tiêu dùng: Cổ phiếu nào nổi bật?
27/01/2026 04:03
Theo chuyên gia, trong nhóm điện tử tiêu dùng, chiến lược chọn lọc cổ phiếu tập trung vào các doanh nghiệp kiểm soát tốt danh mục, tồn kho và có khả năng chốt bán ở phân khúc trung đến cao cấp.
Vì sao M&A y tế Việt Nam hút mạnh vốn đầu tư?
24/01/2026 04:04
M&A ngành y tế Việt Nam đang thu hút sự quan tâm mạnh mẽ của dòng vốn đầu tư khi các yếu tố nhân khẩu học, tăng trưởng thị trường và môi trường giao dịch ngày càng chín...
VietinBank ra mắt gói “SUPER FREE” đồng hành cùng doanh nghiệp thiết bị ngành điện tối ưu chi phí
22/01/2026 11:30
Với loạt ưu đãi toàn diện từ bảo lãnh dự thầu đến mua bán ngoại tệ, chi lương, ưu tiên vay vốn… gói “SUPER FREE” hỗ trợ doanh nghiệp thiết bị ngành điện tối ưu chi phí để mở rộng sản xuất, kinh doanh.
Viettel: Khởi công xây dựng nhà máy chế tạo chip bán dẫn
16/01/2026 12:03
Ngày 16/1/2026, Tập đoàn Công nghiệp – Viễn thông Quân đội (Viettel) đã chính thức khởi công xây dựng nhà máy chế tạo chip bán dẫn đầu tiên tại Việt Nam.
“Lời hứa 1.000 tỷ” từ Vingroup: 6 địa phương đã nhận tài trợ, đặt nền móng cho hệ thống “giữ sự sống từ phút đầu”
30/12/2025 14:30
Việc bàn giao 15 xe cấp cứu cùng trang thiết bị y tế hiện đại cho Hà Tĩnh mới đây khép lại giai đoạn 1 chương trình tài trợ 1.000 tỷ đồng của Vingroup dành cho Đề án Cấp cứu ngoại viện quốc gia.
Bộ Khoa học và Công nghệ ghi nhận Viettel hoàn thành cam kết triển khai mạng 5G
26/12/2025 07:27
Ngày 25/12/2025, Bộ Khoa học và Công nghệ đã ban hành văn bản số 7868/BKHCN-CVT ghi nhận kết quả triển khai hạ tầng mạng viễn thông di động 5G của Viettel.
Xem thêm
POWERED BY
ONE
CMS
- A PRODUCT OF
NEKO